பொருளாதார சூழல் கடுமையாக மாறியுள்ளது – ரிசர்வ் வங்கி

இந்தியாவில் கொரோனாவின் இரண்டாவது அலை, மின்னல் வேகத்தில் பரவி வருகிறது. கடந்த 1-ந் தேதி பாதிப்பு 4 லட்சத்தைத் தாண்டி பதிவானது உலகமெங்கும் பெரும் அதிர்வலைகளை ஏற்படுத்தியது.

இந்த சூழலில் கடந்த சில நாட்களாக கொரோனா பாதிப்பு குறைந்து வந்தது மக்களுக்கு சற்று ஆறுதல் அளிக்கும் விதமாக இருந்தநிலையில், கடந்த 24 மணி நேரத்தில் 3 லட்சத்து 82 ஆயிரத்து 315 பேருக்கு தொற்று பாதிப்பு உறுதி செய்யப்பட்டுள்ளது. இந்தியாவில் இதுவரை கொரோனா பாதித்தவர்கள் மொத்த எண்ணிக்கை 2,06,65,148 ஆக உயர்ந்துள்ளது. கவலை அளிக்கும் விஷயமாக தொற்று பாதிப்பு காரணமாக கடந்த 24 மணி நேரத்தில் 3,780 பேர் உயிரிழந்துள்ளனர். கொரோனா பாதிப்பால் இதுவரை 2 லட்சத்து 26 ஆயிரத்து 188 பேர் உயிரிழந்துள்ளனர்.

இந்நிலையில் கொரோனா தொற்று அதிகரிப்பு காரணமாக பொருளாதார சூழல் கடுமையாக மாறியுள்ளதாக ரிசர்வ் வங்கி ஆளுநர் சக்திகாந்த தாஸ் தெரிவித்துள்ளார்.

இதுதொடர்பாக செய்தியாளர்கள் சந்திப்பில் பேசிய அவர், “இந்திய ரிசர்வ் வங்கி வளர்ந்து வரும் கொரோனா நிலைமையை தொடர்ந்து கண்காணிக்கும் மற்றும் அனைத்து வளங்களையும் கருவிகளையும் அதன் கட்டளைப்படி குறிப்பாக குடிமக்கள், வணிக நிறுவனங்கள் மற்றும் இரண்டாவது அலைகளால் பாதிக்கப்பட்டுள்ள நிறுவனங்களுக்கு அனுப்பும்.

வைரஸ் பாதிக்கும் பேரழிவு தரும் பாதிப்புகள், வரிசைப்படுத்தப்பட்டு, அளவீடு செய்யப்பட்டு, சரியான நேரத்தில் மிகவும் பாதிக்கப்படக்கூடியவை உட்பட பல்வேறு பிரிவுகளை சென்றடைய வேண்டும். சரக்கு ரயில் போக்குவரத்து ஏப்ரல் மாதத்தில் 76% க்கும் அதிகமான வளர்ச்சியைப் பதிவு செய்தது. ஏப்ரல் மாதத்தில் டோல் வசூல் இயக்கம் குறைந்துவிட்டது, ஆனால் ஏப்ரல் 2020 இல் திடீரென நிறுத்தப்படுவதைப் போலல்லாமல். ஏப்ரல் 2021 இல் ஆட்டோமொபைல்கள் பதிவு மார்ச் மாதத்துடன் ஒப்பிடும்போது மிதமானதாகக் காட்டியது. டிராக்டர் பிரிவு வலுவான வேகத்தைத் தொடர்கிறது

அரசு ஐஎம்டியின் சாதாரண பருவமழையின் முன்னறிவிப்பு 2021-22 ஆம் ஆண்டில் கிராமப்புற தேவை மற்றும் ஒட்டுமொத்த உற்பத்தியைத் தக்கவைக்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது, அதே நேரத்தில் பணவீக்க அழுத்தங்களில் இணக்கமான தாக்கத்தை ஏற்படுத்தும்.

அரசு இந்த நேரத்தில் கூட, எங்கள் குழுக்கள் பல்வேறு உள்வரும் தரவுகளை பகுப்பாய்வு செய்யும் போது, ​​அடுத்த எம்.பி.சி (நாணயக் கொள்கைக் குழு) வரை, எங்கள் ஏப்ரல் எம்.பி.சி.யில் செய்யப்பட்ட திட்டங்களிலிருந்து பரந்த விலகலை நாங்கள் எதிர்பார்க்கவில்லை.

உணவு தானியங்களின் அழுத்தங்களைக் சாதாரண பருவமழை கட்டுப்படுத்த உதவும், குறிப்பாக தானியங்கள் மற்றும் பருப்பு வகைகள். ஏப்ரல் 2021 இல் கூட, வர்த்தக இறக்குமதி மற்றும் ஏற்றுமதிகள் வலுவான வளர்ச்சி செயல்திறனைக் காண்கின்றன. அந்நிய செலாவணி இருப்புக்கள் உலகளாவிய கசிவை சமாளிக்க எங்களுக்கு நம்பிக்கையைத் தருகின்றன.

துறைகளில் உள்ளீட்டு விலை அழுத்தங்களை உருவாக்குவது, உயர்ந்த உலகளாவிய பொருட்களின் விலைகளால் ஓரளவு உந்தப்படுகிறது. மீதமுள்ள ஆண்டுகளில் பணவீக்கப் பாதை கொரோனா நோய்த்தொற்றுகள் மற்றும் விநியோகச் சங்கிலிகள் மற்றும் தளவாடங்கள் மீதான உள்ளூர்மயமாக்கப்பட்ட கட்டுப்பாட்டு நடவடிக்கைகளின் தாக்கத்தால் வடிவமைக்கப்படும்.

மைக்ரோ, சிறு மற்றும் பிற அமைப்புசாரா நிறுவனங்களுக்கு கூடுதல் ஆதரவை வழங்குவதற்காக சிறு நிதி வங்கிகளுக்கான சிறப்பு நீண்ட கால ரெப்போ நடவடிக்கைகள், 3 ஆண்டு ரெப்போ செயல்பாடுகள் ரெப்போ விகிதத்தில் ரூ.10,000 கோடி, புதிய கடன் வாங்குபவருக்கு ரூ.10 லட்சம் வரை; 31 அக்டோபர் 21 வரை வசதி. புதிய சவால்களைக் கருத்தில் கொண்டு, சிறு நிதி வங்கிகள் இப்போது ரூ .500 கோடி வரை சொத்து அளவு கொண்ட எம்.எஃப்.ஐ.களுக்கு புதிய கடனளிப்பதைக் கருத்தில் கொள்ள அனுமதிக்கப்படுகின்றன, முன்னுரிமைத் துறை கடன், 2022 மார்ச் 31 வரை கிடைக்கும் வசதி உள்ளது.

சந்தையின் நேர்மறையான பதிலைக் கருத்தில் கொண்டு, ஜி-எஸ்ஏபி 1.0 இன் கீழ் மொத்தம் ரூ.35,000 கோடிக்கு அரசு பத்திரங்களை இரண்டாவது கொள்முதல் மே 20 ஆம் தேதி நடத்தப்படும் என்று முடிவு செய்யப்பட்டுள்ளது

கொரோனா தொடர்பான சுகாதார உள்கட்டமைப்பு மற்றும் சேவைகளை மார்ச் 2022 வரை மேம்படுத்துவதற்காக ரிசர்வ் வங்கி ரூ.50,000 கோடி பணப்புழக்கத்தை அறிவிக்கிறது என்று ரிசர்வ் வங்கியின் ஆளுநர் சக்தி காந்த தாஸ் தெரிவித்தார்.

Related posts