விரைவில் 2-ஆம் கட்ட மனித சோதனைகளுக்கு கொரோனா தடுப்பூசி

அமெரிக்காவின் புதிய கொரோனா வைரஸ் தடுப்பூசி விரைவில் 2 ஆம் கட்ட மனித சோதனைகளுக்கு முன்னேறுகிறது.

ஜான்ஸ் ஹாப்கின்ஸ் பல்கலைக்கழகத்தின் புள்ளிவிவரங்களின்படி, உலகம் முழுவதும் 63 லட்சத்துக்கும் அதிகமான கொரோனா வைரஸ் பாதிப்புகள்உறுதி செய்யப்பட்டுள்ளன. அமெரிக்காவில் 106,000 க்கும் அதிகமானோர் உள்பட உலகம் முழுவதும் 378,000 க்கும் அதிகமானோர் இறந்துள்ளனர். 27 லட்சத்துக்கும் அதிகமானோர் இந்த நோயிலிருந்து மீண்டுள்ளனர்.

கொரோனா வைரஸ் பாதிப்புக்கு தற்போது அங்கீகரிக்கப்பட்ட சிகிச்சை அல்லது தடுப்பூசி எதுவும் இல்லை, மேலும் பாதுகாப்பான மற்றும் பயனுள்ள ஒரு புதிய தடுப்பூசியை உருவாக்குவது பொதுவாக பல ஆண்டுகள் ஆகும் என்று நிபுணர்கள் கணித்துள்ளனர்.

ஆனால் உலகெங்கிலும் உள்ள நிறுவனங்களும் அரசாங்கங்களும் தொற்றுநோயான கொரோனா வைரசுக்கு எதிராக பொதுவான தடுப்பூசி ஒன்றை உருவாக்க போட்டியிடுகின்றன. ஒப்பீட்டளவில் விரைவான திருப்பத்திற்கு இன்று சில நம்பிக்கைகளும் ஏற்பட்டு உள்ளது.

அமெரிக்க பயோடெக்னாலஜி நிறுவனமான மாடர்னா இன்க் நிறுவனத்தின் ஒரு பரிசோதனை தடுப்பூசி, கொரோனா வைரஸைத் தடுக்க ஒரு நோயெதிர்ப்பு அமைப்பு நடவடிக்கையை உருவாக்க முடியும் என்பதற்கான அறிகுறிகளைக் காட்டி உள்ளது, மேலும் தொற்றுநோயை எதிர்த்துப் போராடுவதற்கான உலகளாவிய முயற்சியில் தற்காலிக நம்பிக்கையை அளிக்கிறது.

அமெரிக்காவைச் சேர்ந்த பயோடெக் நிறுவனமான மாடர்னா கூறுகையில், அதன் ஆரம்ப மனித தடுப்பூசி சோதனைகள் அனைத்து நோயாளிகளுக்கும் வைரஸுக்கு எதிராக ஆன்டிபாடிகளை உருவாக்கி வெற்றி பெற்றுள்ளதாக கூறி உள்ளது.

எந்தவொரு தடுப்பூசியையும் போலவே, கொரோனா வைரசுடனான குறிக்கோள் வைரஸை அகற்றக்கூடிய ஆன்டிபாடிகளை உற்பத்தி செய்வதற்கான நோயெதிர்ப்பு சக்தியைப் பெறுவதாகும்.

உடலில் செலுத்தப்பட்டதும், ஆர்.என்.ஏ மனித உயிரணுக்களில் நழுவி வைரஸ் போன்ற புரதங்களை உருவாக்கச் கட்டளையிடுகிறது. இந்த விஷயத்தில் கொரோனா வைரஸின் மேற்பரப்பில் உள்ள “ஸ்பைக்” புரதம். தடுப்பூசி செயல்பட்டால் பாதுகாப்பு ஆன்டிபாடிகளை உருவாக்க உடலைத் தூண்டுகின்றன.ஆர்.என்.ஏ என்பது டி.என்.ஏ மற்றும் புரதங்களுக்கிடையேயான படியாகும், எனவே நோயெதிர்ப்பு செல்களை இந்த வெளியில் இருந்து வரும் டி.என்.ஏவை எடுக்க அனுமதிப்பதால் அவை வைரஸ் புரதங்களை உருவாக்கி நோயெதிர்ப்பு சக்தியைத் தூண்டுகின்றன.

மாடர்னா, பிற தடுப்பூசி ஆராய்ச்சியாளர்களைப் போலவே, உயிரணுக்களுக்குள் நுழைய ஸ்பைக் புரத கொரோனா வைரஸ் பயன்பாடுகளில் அதன் முயற்சிகளை மையப்படுத்தியுள்ளது. 45 ஆய்வு பங்கேற்பாளர்களிடையே மூன்று வெவ்வேறு தடுப்பூசி அளவை மாடர்னா பரிசோதித்தது. மேலும் அவர்கள் அனைவரும் நடுநிலைப்படுத்தும் ஆன்டிபாடிகளை உருவாக்கியுள்ளனர்.

இந்த தடுப்பூசியை உருவாக்குவதற்கான மாடர்னாவின் அணுகுமுறை இறந்த வைரஸ் துகள் என்பதை விட வைரஸ் ஆர்.என்.ஏவை நம்பியுள்ளது. மனிதர்களில் பயன்படுத்தப்படும் அனைத்து தற்போதைய தடுப்பூசிகளும் நோயெதிர்ப்பு மண்டலத்தை பயிற்றுவிக்க இலக்கு வைரஸின் அனைத்து அல்லது பகுதியையும் பயன்படுத்துகின்றன, ஆனால் ஒரு ஆர்.என்.ஏ தடுப்பூசியை வேகமாக உருவாக்கலாம்.
முதல் சுற்று மருத்துவ பரிசோதனைகள் மூலம் உருவாக்கும் முதல் கொரோனா தடுப்பூசி இதுவாகும். அதன் விரைவான காலவரிசையில், மாடர்னா வரும் வாரங்களில் பெரிய குழுக்களை வைத்து சோதிக்கத் தொடங்க உள்ளது.

அடுத்த கட்ட மருத்துவ பரிசோதனைகள் 600 பேருடன் தொடங்கி ஜூலை மாதத்தில் 1,000 ஆக விரிவடையும். தடுப்பூசி பொதுவில் கிடைக்குமுன் நிறுவனம் மற்றும் பொது சுகாதார அதிகாரிகள் அனைத்து தரவையும் மதிப்பீடு செய்ய வேண்டும். சிறந்த விஷயம் என்னவென்றால் தடுப்பூசி இந்த ஆண்டின் பிற்பகுதியில் அல்லது 2021 இன் ஆரம்பத்தில் கிடைக்கும்.

Related posts