கொரோனா வைரஸ் : தப்பிக்க எளிய வழிமுறைகள்

* அடிக்கடி, சுத்தமான தண்ணீரில் கைகளை கழுவ வேண்டும்.

* பல்வேறு இடங்களுக்குச் செல்வோர், அடிக்கடி கண்கள், மூக்கு, வாயை தொடக் கூடாது. நாளொன்றுக்கு குறைந்தபட்சம் 2 முறை குளிக்க வேண்டும்.

* தொடர் சளி, இருமல் என்றால் டாக்டரிடம் காண்பிக்க வேண்டும். தொடர் காய்ச்சல் இருந்தால், அருகாமையில் உள்ள மருத்துவமனைக்குச் சென்று டாக்டரிடம் காண்பித்து ஆலோசனை பெற வேண்டும். மூச்சுவிடுவதில் சிரமம் இருந்தால் உடனடியாக டாக்டரை பாருங்கள்.

* நெருக்கமாக நின்று பேசுவதை தவிர்க்க வேண்டும். கூடுமானவரை குறைந்தபட்ச இடைவெளிவிட்டு நின்று பேசுங்கள். தும்மும் போதும், இருமும் போதும், கர்சீப் அல்லது டிசியூ பேப்பர் பயன்படுத்த வேண்டும். சானிடைசர் இருந்தால் அதை பயன்படுத்தி, அடிக்கடி கைகளை சுத்தப்படுத்தலாம்.

* சர்ஜிக்கல் மாஸ்க், கொரானா போன்ற நுண் கிருமிகளை தடுக்க இயலாது என்கிறது மருத்துவ உலகம். எனவே, நுண்கிருமிகளை முற்றாக தடுக்க வல்ல, என் 95 போன்ற உயர்ரக முகமூடிகளை அணியலாம்

* கட்டாயப் பணியின்றி வெளிநாடு, வெளிமாநிலம் செல்லாதீர்,கூட்டம் கூடும் இடங்களுக்கு செல்வதை தவிர்க்கவேண்டும்

* விமான நிலையங்கள் உள்ளிட்ட பொது இடங்களில், அடிக்கடி கைபடும் இடங்களிலும், அழுக்காக உள்ள இடங்களிலும் கைகளை வைக்க கூடாது.

* கைகளில் அழுக்கு இருந்தால் சானிடைசரால் பயனில்லை. எனவே, கைகளை நன்றாக கழுவியபின் சானிடைசர் உபயோகிக்கவும். பேசும்போதும் மற்றவர் மீது எச்சில் படாமல் பார்த்துக் கொள்ளவும்.

உலகையே மிரட்டும் கொரோனா வைரஸ் உண்மையில் எவ்வளவு ஆபத்தானது, அறிகுறிகள் எப்போது தோன்றும், மற்றும் மரண ஆபத்து அதிகம் உள்ளவர் யார்? என இந்த கட்டுரையில் பார்க்கலாம்.

சீனா யுகான் நகரில் தோன்றிய கொரோனா வைரசுக்கு உலகம் முழுவதும் இதுவரை 95, 748 பேர் பாதிக்கப்பட்டு உள்ளனர். 3286 பேர் பலியாகி உள்ளனர். 53 423 பேர் நோயில் இருந்து குணமாகி உள்ளனர்.

கொரோனா என்றால் என்ன?

கொரோனா என்பது சுவாச நோயாகும், இது நுரையீரல் மற்றும் காற்றுப்பாதைகளை பாதிக்கும். இது கொரோனா வைரஸ் என்ற வைரசால் ஏற்படுகிறது.

87 நாடுகளில் மிரட்டும் கொரோனா…

உலகெங்கிலும் 87க்கும் மேற்பட்ட நாடுகள் இப்போது கொரோனா வைரஸால் ஏற்படும் கொரோனா வைரஸ் நோயை உறுதிப்படுத்தியுள்ளன. பரோயே தீவுகள் மற்றும் போலந்து இன்று தாக்கப்பட்ட சமீபத்திய நாடுகளாக மாறியுள்ளன. ஒரு சில ஐரோப்பிய நாடுகள் மட்டுமே வழக்குகளை பதிவு செய்யவில்லை.

ஸ்காட்லாந்து மற்றும் வடக்கு அயர்லாந்து ஆகிய நாடுகளில் தலா இரண்டு பேருக்கு கொரோனா வைரஸ் பாதிப்பு உறுதி செய்யப்பட்டுள்ளதால், இந்த எண்ணிக்கை வெளியிடப்பட்டுள்ளது.இது ஒரு தொற்று நோய்க்கான வாய்ப்பு என்று எச்சரித்த அவர், இங்கிலாந்தில் உறுதிப்படுத்தப்பட்ட கொரோனா வைரஸால் பாதிக்கப்பட்டவர்களின் எண்ணிக்கை 80-ஆக உள்ளது. அதே சமயம் வடக்கு அயர்லாந்து, வேல்ஸ் மற்றும் ஸ்காட்லாந்தில் என மொத்தம் 87 பேர் பாதிக்கப்பட்டுள்ளதாக தெரிவித்துள்ளார்.

இந்தியாவில் பாதிப்பு …

இந்தியாவில் நிலவி வரும் தட்பவெப்ப நிலையால் கொரோனா பரவாது, பாதிப்பும் அவ்வளவாக இல்லை என்று ஆறுதல் அடைந்து வந்த நிலையில் ஒரே நாளில் கொரோனா தாக்கியவர்கள் எண்ணிக்கை சட்டென்று அதிகரித்தது மக்களிடையே ஒரு வித பீதியை ஏற்படுத்தியுள்ளது இந்தியாவில் கொரோனா வைரஸ் பாதிப்பு 30 ஆக உயர்ந்து உள்ளது.

வயது அடிப்படையில் பாதிப்பு…

உலக அளவில் கொரோனாவால் பாதிக்கப்பட்டவர்களில் 9 வயது வரையிலான சிறார்கள் யாருமே இல்லை. 10 முதல் 19 வயது வரை உள்ளவர்கள் 0.2 சதவிகிதமும், 20 முதல் 29 வயது வரை உள்ளவர்கள் 0.2 சதவிகிதமும், 30 முதல் 39 வயது உள்ளவர்கள் 0.2 சதவிகிதமும் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர்.

கொரோனா பாதிப்படைந்தவர்களில் 0.4 சதவிகிதம் 40 முதல் 49 வயது உள்ளவர்களாக இருக்கின்றனர். 50 முதல் 59 வயதுள்ளவர்கள் 1.3 சதவிகிதமாகவும், 60 முதல் 69 வயதுள்ளவர்கள் 3.6 சதவிகிதமும் கொரோனா பாதிப்புக்கு ஆளானவர்கள். கொரோனா பாதித்தவர்களில் 8 சதவிகிதம் பேர் 70 முதல் 79 வயதிற்கு உட்பட்டவர்கள் ஆவர். அதிகபட்சமாக 80 வயதிற்கு மேற்பட்ட 14.8 சதவிகிதம் பேர் கொரோனாவால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர்.

இறப்பு விகிதம் எப்படி?

இறப்பு சதவிகிதம் 80 வயதிற்கு மேற்பட்டவர்களுக்கு இறப்பு விகிதம் 15 சதவீதமாகும். 70 வயதிற்குட்பட்டவர்களுக்கு இறப்பு விகிதம் 8 சதவீதமும், 60 வயதிற்குட்பட்டவர்களுக்கு 4 சதவீதமும் ஆகும்.

அதிகாரப்பூர்வமாக, இதுவரை இறப்பு விகிதம் வெறும் 3 சதவீதத்திற்கு மேல் தான். ஆனால் உண்மையான இறப்பு விகிதம் 1 முதல் 2 சதவீதம் வரை இருக்கலாம் என்று நிபுணர்கள் நம்புகின்றனர். ஏனென்றால், பெரும்பாலான லேசான பாதிப்புகள் மருத்துவர்களால் எடுக்கப்படவில்லை அல்லது அதிகாரப்பூர்வ எண்ணிக்கையில் பிரதிபலிக்கப்படவில்லை எனவே இறப்பு விகிதம் உயர்த்தி காட்டப்படுகிறது.

ஆபத்து எப்படி?

கொரோனா வைரஸ் பாதிப்பால் சுமார் 14 சதவீதம் பேர் மருத்துவமனைக்கு கொண்டு செல்லப்படுகிறார்கள் – சுவாசப் பிரச்சினைகள் மற்றும் நிமோனியா உள்ளிட்ட கடுமையான அறிகுறிகளுடன். சுமார் 5 சதவீதம் பேருக்கு தீவிர சிகிச்சை தேவைப்படுகிறது.

வைரஸைப் பெறும் பெரும்பான்மையானவர்கள் இருமலைத் தவிர வேறொன்றாலும் பாதிக்கப்படுவதில்லை, மேலும் அவை பாதிக்கப்பட்டுள்ளதாக ஒருபோதும் அறியக்கூடாது. இதுவரை, உலகெங்கிலும் சுமார் 51,000 பேர் ஏற்கனவே கொரோனா வைரஸிலிருந்து மீண்டுள்ளனர் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது

சார்சை விட கொரோனா மிகவும் குறைவான ஆபத்து உடையது- 2003 இல் சீனா முழுவதும் பரவிய வைரஸ் – இது 10 சதவீத நோயாளிகளைக் கொன்றது.

யார் பாதிக்கப்படக்கூடியவர்?

கொரோனா வைரஸ் பாதிப்பு உள்ள ஒவ்வொரு நபரும் சராசரியாக 2.6 பேருக்கு வைரசை பரப்பு கின்றனர். காய்ச்சலுக்கு அந்த எண்ணிக்கை 1.5 ஆகும்.

நீரிழிவு நோய், இதய நோய், உயர் இரத்த அழுத்தம் மற்றும் சிறுநீரக பிரச்சினைகள் போன்ற பிற நிலைமைகளைக் கொண்டவர்கள் நோய்த்தொற்றுக்கு ஆளானால் கடுமையான சிக்கல்களை சந்திக்க நேரிடும்.

பெண்களை விட ஆண்களுக்கு ஓரளவுதான் வைரஸ் வருவதற்கான வாய்ப்புகள் அதிகம். இது ஏன் என்பது தெளிவாகத் தெரியவில்லை.

குழந்தைகளுக்கு எப்படி?

குழந்தைகள் ஆபத்து குறைவாக இருப்பதாக தெரிகிறது. சீன பாதிப்புகளில் 1 சதவீதத்திற்கும் குறைவானவர்கள் பத்து வயதிற்கு உட்பட்டவர்கள் ஆவார்கள். குழந்தைகளுக்கு வைரஸ் வந்தால் அது பெரும்பாலும் லேசான வடிவமாகும். இருப்பினும், அவை பெரியவர்களை விட நீண்ட காலம் வைரஸைத் தக்கவைத்துக்கொள்கின்றன. கடந்த வாரம் ஒரு ஆய்வில், சில குழந்தைகளின் மலம் கழித்த ஒரு மாதத்திற்கு இந்த வைரஸ் இன்னும் இருப்பதைக் கண்டறிந்துள்ளது.

பொதுவான கொரோனா வைரஸ் அறிகுறிகள்:

– காய்ச்சல்
– வறட்டு இருமல்
– மூச்சு திணறல்
– தசைகள் வலி
– சோர்வு

புதிய கொரோனா வைரஸ் பொதுவாக கு சுவாசக் குழாயைப் பாதிக்கும் என்பதால், பாதிக்கப்பட்டவர்களில் பெரும்பாலானோர் வறட்டு இருமல், மூச்சுத் திணறல் அல்லது நிமோனியாவால் பாதிக்கப்படுகிறார்கள்.

பொதுவான காய்ச்சலை விட கொரோனா வைரஸ் பாதிப்பு 10 முதல் 20 மடங்கு அதிக ஆபத்தானது.

எப்போது பாதிப்பு தெரியும்?

மூக்கு ஒழுகுதல் மற்றும் தொண்டை புண் ஆகியவை மேல் சுவாச நோய்த்தொற்றின் பொதுவான அறிகுறிகளாகும். ஆகையால், தும்மல் அல்லது மூச்சுத்திணறல் இருப்பவர்களுக்கு காய்ச்சல் அல்லது ஜலதோஷம் ஏற்பட வாய்ப்புள்ளது.

புதிய வைரஸால் பாதிக்கப்பட்டவர்களில் பலருக்கு ஆரம்பத்தில் எந்த அறிகுறிகளையும் காட்டுவதில்லை. ஜெர்மனிய அரசாங்க நோய் கட்டுப்பாடு மற்றும் தடுப்பு நிறுவனமான ராபர்ட் கோச் இன்ஸ்டிடியூட் (ஆர்.கே.ஐ) தகவல் படி, புதிய வைரஸ் தொற்று ஏற்பட்டவுடன் 2 முதல் 14 நாட்களுக்குள் கொரோனா வைரஸ் பாதிப்பு வெளிப்படும்.

கொரோனா வைரஸ் பாதிப்பு இருக்கிறதா அல்லது இல்லையா என்று உங்களுக்குத் தெரிய, நீங்கள் ஒரு மருத்துவரை சந்திக்க வேண்டும். ஒரு சுகாதார நிபுணர் சுவாச வைரஸ்களின் இருப்பு அல்லது இல்லாதிருப்பதைத் தீர்மானிக்க ஒரு கபம் மாதிரி பகுப்பாய்வு செய்ய முடியும். அது உங்களுக்கும் உங்கள் மருத்துவருக்கும் தெளிவை வழங்கும்.

சுவாச முகமூடிகள் உதவுமா? என்றால் உண்மையில் இல்லை. தற்போதைய கொரோனா வைரஸ் ஒரு நீர்த்துளி அல்லது ஸ்மியர் தொற்றுநோயாக பரவுகிறது. எனவே, பாதிக்கப்பட்டவர்களிடமிருந்து பாதுகாப்பான தூரத்தை வைத்திருப்பது நல்லது. சோப்பு மற்றும் சூடான நீரில் ஒருவரின் கைகளை முழுமையாகவும் தவறாமல் கழுவுவதும் ஒரு முக்கிய தடுப்பு நடவடிக்கை. ஒருவரின் கைகளை உலர்த்தும்போது உடனடி துண்டுகளைப் பயன்படுத்துவதும் சிறந்தது.

நோயாளியின் அறிகுறிகளை எதிர்கொள்ளும்போது காய்ச்சல் தொற்றுக்கும் ஜலதோஷத்திற்கும் உள்ள வித்தியாசத்தை கண்டறிய மருத்துவர்கள் கூட சிரமப்படுவார்கள்.

நோய் அறிகுறி!

ஒரு சளி, பெரும்பாலான மக்கள் தொண்டை புண் , பின்னர் ஒரு மூக்கு ஒழுகுதல் மற்றும் இறுதியில் ஒரு இருமல் உருவாகிறது. அதே போல் காய்ச்சல் மற்றும் தலைவலி ஆகியவை ஒரு நபரை பல நாட்கள் பாதிக்கக்கூடும், இதனால் அவர்கள் கவனக்குறைவாக இருப்பார்கள்.

இந்த நோய் தொற்றால் காய்ச்சல் உங்களை ஒரே நேரத்தில் தாக்குகிறது: காய்ச்சல், தலை மற்றும் கைகால்கள் வலி, வறட்டு இருமல் தொடங்குகிறது, ஒருவரின் குரல் கரகரப்பாகிறது, தொண்டை வலி ஏற்படுகிறது மற்றும் அதிக காய்ச்சல் (41 ° C / 105 ° F வரை), பெரும்பாலும் குளிரருடன் உங்களை படுக்கையில் தள்ளும். அவர் படுக்கையில் இருக்கவே விரும்புகிறார், சோர்வாக உணர்கிறார், பசி இருக்காது.

ஒரு பொதுவான சளி பொதுவாக ஒரு சில நாட்களுக்குள் குணமாகி விடுகிறது மற்றும் பெரும்பாலான அறிகுறிகள் ஒரு வாரத்திற்குப் பிறகு போய்விடும். காய்ச்சல் மிகவும் கடினமானது, ஒரு நபரை குறைந்தபட்சம் ஒரு வாரமாவது படுக்கையில் வைத்திருப்பது, சில சந்தர்ப்பங்களில் ஒரு நபர் உண்மையிலேயே ஆரோக்கியமாக இருப்பதற்கு பல வாரங்கள் தேவைப்படும்.

வுகான் நகரில் வைரஸ் சில வாரங்களுக்கு முன்புதான் தோன்றினாலும், உலகம் முழுவதும் 20 குழுக்கள் ஏற்கனவே தடுப்பூசிகளை தயாரித்து வருகின்றன. சீன அதிகாரிகள் வைரஸ் பரவுதலின் ஆரம்பத்தில் வைரசிற்கான டி.என்.ஏ குறியீட்டை வழங்கினர், இதனால் விஞ்ஞானிகள் நேராக இந்த் ஆய்வில் ஈடுபட முடிந்தது. லண்டனின் இம்பீரியல் கல்லூரியில் ஒரு குழு மனித சோதனைகளை வாரங்களுக்குள் தொடங்க தயாராக உள்ளது.

தற்காத்து கொள்வது எப்படி?

உடலில் நோய் எதிர்ப்பு சக்தி குறைவாக இருந்தாலே காற்றில் சுற்றித் திரியும் நோய் கிருமிகள் நம்மை தாக்கும். நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை வலிமையாக்கினால் அது கிருமித்தொற்று, வைரஸ்களோடு போராடி உடலைப் பாதுகாக்கும். இதற்காக பெரிதாக மெனக்கெட வேண்டாம். அன்றாடம் உண்ணும் உணவில் சரியாக கவனம் செலுத்தினாலே போதும்.

கைகளை கழுவ வேண்டும், இடத்தை தூய்மையாக வைத்துக்கொள்ள வேண்டும் என்பதெல்லாம் அவசியம்தான் என்றாலும் நம் உடலையும் அதற்கு தயாராகவும், நோய்களுக்கு எதிரான வலிமையை அதிகரிக்கவும் செய்வது அவசியம்.

Related posts