இந்தியாவில் பொருளாதார வளர்ச்சி பலவீனமாக உள்ளது

இந்தியாவில் சமீபத்திய பொருளாதார வளர்ச்சி எதிர்பார்த்ததை விட மிகவும் பலவீனமாக உள்ளது என சர்வதேச நாணய நிதிய செய்தி தொடர்பாளர் ஜெர்ரி ரைஸ் கூறி உள்ளார்.

சர்வதேச நாணய நிதிய (ஐ.எம்.எஃப்) செய்தி தொடர்பாளர் ஜெர்ரி ரைஸ் கூறி உள்ளதாவது:-

இந்தியாவில் சமீபத்திய பொருளாதார வளர்ச்சி எதிர்பார்த்ததை விட மிகவும் பலவீனமாக உள்ளது. முக்கியமாக பெருநிறுவன மற்றும் சுற்றுச்சூழல் ஒழுங்குமுறை நிச்சயமற்ற தன்மை மற்றும் சில வங்கி சாரா நிதி நிறுவனங்களில் நீடித்த பலவீனம் மற்றும் கண்ணோட்டத்திற்கான அபாயங்கள் ஆகியவை நாம் சொல்ல விரும்புவது போல எதிர்மறையாக உள்ளன.

சமீபத்திய மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தியின் புள்ளிவிவரங்கள் இந்தியாவுக்கான மெதுவான வளர்ச்சி விகிதத்தை பிரதிபலிக்கின்றன. சர்வதேச நாணய நிதியத்தின் மதிப்பீடு என்ன? எங்களிடம் புதிய புள்ளிவிவரங்கள் வந்து கொண்டிருக்கின்றன, ஆனால் இந்தியாவில் சமீபத்திய பொருளாதார வளர்ச்சி எதிர்பார்த்ததை விட மிகவும் பலவீனமாக உள்ளது என கூறினார்.

அரசாங்கத்தின் தரவுகளின்படி, பொருளாதார வளர்ச்சி ஏப்ரல் முதல் ஜூன் வரையிலான காலாண்டில் ஏழு ஆண்டுகளில் குறைந்து 5 சதவீதமாக குறைந்துள்ளது. ஒரு ஆண்டுக்கு முன் 8 சதவீதமாக இருந்தது.

உற்பத்தித் துறையில் கூர்மையான சரிவு மற்றும் விவசாய உற்பத்தியில் பெரும்பாலும் மந்தநிலை ஏற்பட்டது என புள்ளிவிவர மற்றும் திட்ட அமலாக்க அமைச்சகம் ஒரு அறிக்கையில் கூறி உள்ளது.

ஏப்ரல் முதல் ஜூன் 2012-13 வரை 4.9 சதவீதமாக பதிவாகியுள்ளது. உலகளாவிய வர்த்தக உராய்வுகள் மற்றும் வணிக உணர்வைக் குறைக்கும் வகையில் நுகர்வோர் தேவை மற்றும் தனியார் முதலீடு பலவீனமடைந்துள்ளது.

சர்வதேச நாணய நிதியம் 2019-20 நிதியாண்டில் இந்தியாவின் பொருளாதார வளர்ச்சிக்கான திட்டத்தை 0.3 சதவீதம் குறைத்து 7 சதவீதமாக குறைத்துள்ளது. உள்நாட்டு தேவைக்கான “எதிர்பார்த்ததை விட பலவீனமான பார்வை” காரணமாக வளர்ச்சி அதிகரிக்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது முந்தைய அறிக்கையில் 7.5 சதவீத வளர்ச்சி விகிதமாக குறைந்து, நிதியாண்டில் 7.2 சதவீத புள்ளிகளாக உள்ளது.

Related posts